JPM AMWOMBA RAIS ZUMA AKAMPIGIE DEBE KWA AJILI YA KUPATA MKOPO

Rais John Magufuli amemwomba Rais Jacob Zuma wa Afrika Kusini,ampigie debe kwenye jumuiya ya BRICKS kwa ajili ya kupata  mkopo wa kuendeleza ujenzi wa reli ya kisasa (Standard Gauge) kutoka Morogoro hadi Dodoma.
Rais Magufuli ambaye hakutaja kiasi cha mkopo huo, ametoa ombi hilo leo (Alhamisi) wakati wa hafla ya kutia saini mikataba ya ushirikiano kati ya Tanzania na nchi hiyo.

Amemwambia Rais Zuma kuwa hivi sasa Serikali ya Tanzania ina fedha za kujenga reli hiyo kutoka Dar es Salaam hadi Morogoro, hivyo fedha zaidi zinahitajika kwa ajili ya kuendeleza ujenzi kutoka Morogoro hadi Dodoma.

Rais Magufuli amesema anaamini Serikali ya Afrika Kusini itasaidia ombi hilo kwa kuwa ni mwanachama mzuri wa jumuiya hiyo na pia Tanzania na Afrika Kusini zimekuwa na historia nzuri .

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s