MBUNGE ATAKA KUTUMIA KISWAHILI UCHAGUZI EALA 

Baadhi ya wabunge wameibua hoja ya kutaka Kiswahili kitumike kuwauliza maswali wagombea wa Chadema wanaojinadi kuwania nafasi ya ubunge wa Bunge la Afrika Mashariki (Eala). 
Mbunge wa Geita Vijijini, Joseph Kasheku ‘Musukuma’ baada ya kupewa ruhusa na Spika wa Bunge, Job Ndugai amesema kwa kuwa sifa ya kuchaguliwa kuwa mbunge nchini ni kujua kusoma na kuandika, hivyo Kiswahili kitumike kuwauliza maswali.

Katibu wa Bunge, Dk Thomas Kashililla amesema mbunge anaweza kuuliza swali kwa Kiswahili lakini mgombea atapaswa kujibu wa Kiingereza.

Baada ya jibu hilo, Mbunge wa Arumeru Mashariki, Joshua Nassari amesema iwapo swali litaulizwa kwa Kiswahili, basi atafutwe wa kutafsiri kwa kuwa hata majibu hayo hatayaelewa.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s